Chaupher News

भारतात कोरोना विषाणूच्या घटनांची संख्या वाढून 73 झाली आहे. गुरुवारी केंद्रीय आरोग्यमंत्री डॉ. हर्ष वर्धन यांनी लोकसभेत याबाबत माहिती दिली. केंद्र सरकार सतत प्रत्येक राज्य सरकारच्या संपर्कात असते आणि दररोज सविस्तर अहवाल सादर केला जात आहे. याशिवाय भारत सरकारकडून भारतीयांना परदेशातून आणण्याची प्रक्रियासुद्धा सुरू करण्यात आली आहे.

इटली इराणमधून भारतीयांना परत आणण्यासाठी सरकारचे प्रयत्न
भारतीय लोक अजूनही अनेक देशांमध्ये अडकल्याच्या वृत्तावर डॉ. हर्षवर्धन म्हणाले की आम्ही चीनमधून ६४५ लोकांना परत आणले आहे, आम्ही मालदीवमधील लोकांना परत आणले आहे. जपानच्या जहाजातूनही लोकांना परत आणले होते, भारतीयांनाही इराणमधून आणले जात आहे. इटलीमध्येही लोकांना इराण प्रक्रियेतून परत आणले जात आहे. परराष्ट्रमंत्र्यांच्या म्हणण्यानुसार, इराणमध्ये सध्या 6000 भारतीय अडकले आहेत, त्यापैकी 1100 लोकांनी महाराष्ट्र-जम्मू-काश्मीरमधील आहेत.

डॉ हर्षवर्धन म्हणाले की सरकार 30-40 हजार लोकांवर नजर ठेवून आहे. केरळमधील पहिल्या तीन घटनांपासून आम्ही राज्य सरकारच्या संपर्कात आहोत. प्रत्येक राज्य संध्याकाळी केंद्राकडे संपूर्ण माहिती सामायिक करते.

लोकसभेत मंत्री म्हणाले की आम्ही परदेशातील लोकांवर नजर ठेवतो. स्क्रिनिंगमध्ये कोणत्याही प्रकारची समस्या नाही. 17 जानेवारी रोजी दिल्ली-मुंबई-बेंगळुरू-कोची या विमानतळांवर स्क्रीनिंग सुरू झाली होती, परंतु आता 30 विमानतळांवर तपास सुरू आहे.

डॉ. हर्षवर्धन म्हणाले की कोरोना विषाणूची तपासणी कोणत्याही सामान्य प्रयोगशाळेत करता येणार नाही, यामुळे देशातील बर्‍याच ठिकाणी ५१ प्रयोगशाळेची बांधणी करण्यात आली आहे. याशिवाय 56 56 ठिकाणी संकलन केंद्रे आहेत. सरकारने एक संपूर्ण प्रयोगशाळा आणि वैज्ञानिक इराणला पाठविले आहे.


LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here