चौफेर न्यूज – पहिल्या दिवशी मुंबईतील अनेक शाळांमध्ये ८ वी ते १० वी या इयत्तेतल्या केवळ ३५ ते ४५ टक्के विद्यार्थ्यांनी उपस्थिती लावली. व्यवस्थापनाला आशा होती की उपस्थिती वाढेल. पालकांची परवानगी आणि ऑनलाईन परीक्षांमुळे प्रक्रिया मंदावली आहे.

मुंबईतल्या शाळांमध्ये ४५% पेक्षा जास्त उपस्थिती होती. तर दुसरीकडे, ठाणे जिल्ह्यातील शहरी भागांमध्ये ४०% उपस्थिती दिसून आली जी दूरच्या प्रदेशाच्या तुलनेत ५४% होती.

अहवालात स्पष्ट करण्यात आलं आहे की, मुंबईतील कनिष्ठ महाविद्यालये केवळ मर्यादित स्वरुपात उघडू शकतात. कारण १८ वर्षाखालील खास करून ११ वी १२ वीच्या विद्यार्थ्यांचं लसीकरण केलं जात नाही. त्यामुळे ते रेल्वेनं प्रवास करू शकत नाहीत. शहरात १ हजार ७७२ विनाअनुदानित आणि अनुदानित शाळा तसंच कनिष्ठ महाविद्यालये अस्तित्वात आहेत. या व्यतिरिक्त, इयत्ता ८ वी ते १२ वी मधील ४.४६ लाख विद्यार्थी आहेत.

महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी शिक्षक आणि विद्यार्थ्यांशी अक्षरशः संवाद साधला आणि त्यांना कोविड -19 प्रोटोकॉलचे पालन करण्याची विनंती केली. त्यांनी “माझे विद्यार्थी, माझी जबाबदारी” मोहिमे सदंर्भात माहिती दिली. ज्यात त्यांनी शिक्षणतज्ज्ञांना स्वतःसाठी आणि त्यांच्या विद्यार्थ्यांसाठी जबाबदार होण्यास सांगितलं.

मुख्यमंत्री यांनी ट्विट केलं की, शाळेच्या पहिल्या दिवशी सर्व विद्यार्थी, शिक्षक आणि पालकांना माझ्या मनापासून शुभेच्छा. मुलांची काळजी घेणं ही आपली जबाबदारी आहे. शाळा पुन्हा बंद करण्याची वेळ येऊ नये याची काळजी घ्या.

महाराष्ट्राच्या शालेय शिक्षण मंत्री वर्षा गायकवाड यांनीही सोमवारी शाळांना भेटी दिली. यावेळी त्यांनी विद्यार्थ्य़ांसोबत संवाद साधला. कोरोना काळात काय काळजी घ्यायची याची माहिती देखील विद्यार्थ्यांना दिली.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here