चौफेर न्यूज – यूपीएससीमधील ईपीएफओ प्रवर्तन अधिकारी, लेखा अधिकारी परीक्षेसाठी ई-प्रवेश पत्र जारी करण्यात आले आहे. केंद्रीय लोकसेवा आयोगाने ईपीएफओ ईओ / एओ प्रवेश पत्र 2021 जारी केले आहे. कर्मचारी भविष्य निर्वाह निधी संघटनेत (ईपीएफओ) अंमलबजावणी अधिकारी आणि लेखा अधिकारी यांच्या पदांकरिता यूपीएससीच्या अधिसूचनेनुसार, अर्ज केलेल्या उमेदवारांना त्यांचे यूपीएससी ईपीएफओ प्रवेश पत्र 2021 आयोगाच्या अधिकृत संकेतस्थळावर देण्यात येईल. उमेदवार upsc.gov. यूपीएससीच्या अॅप्लिकेशन पोर्टल, upsconline.nic.in वरून ते डाउनलोड करू शकतात.

ईपीएफओ ईओ / एओ परीक्षा 9 मे 2021 रोजी यूपीएससीतर्फे दोन तासाच्या शिफ्टमध्ये घेण्यात येणार आहे. यातील पहिली शिफ्ट सकाळी 10 वाजता सुरू होणार आहे. परीक्षा योजनेंतर्गत सर्वसाधारण क्षमता चाचणीशी संबंधित वस्तुनिष्ठ प्रकारचे बहुविध प्रश्न विचारले जातात. परीक्षेची भाषा इंग्रजी आणि हिंदी असेल. परीक्षा 300 गुणांची असेल आणि प्रत्येक चुकीच्या उत्तरासाठी एक तृतीय क्रमांक वजा केला जाईल.

  • कोरोना विषाणूच्या पार्श्वभूमीवर आयोगाच्या परीक्षेत उपस्थित असणाऱ्या उमेदवारांना अनेक सूचना दिल्या आहेत. या सूचनांचे पालन करणे सर्व उमेदवारांना बंधनकारक आहे.
  • सर्व उमेदवारांना मास्क/ चेहरा झाकणे सक्तीचे आहे. ज्या विद्यार्थ्यांनी मास्क घातलेले नसेल त्यांना परीक्षेच्या ठिकाणी प्रवेश देण्यात येणार नाही.
  • उमेदवार त्यांच्या वापरासाठी हँड सॅनिटायझर आणू शकतात.

कोविड च्या नियमांचे पालन करून उमेदवारांना परीक्षा हॉल आणि आवारात सामाजिक अंतर आणि वैयक्तिक स्वच्छतेची काळजी घ्यावी लागेल.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here