चौफेर न्यूज – NEET SS Exam देणाऱ्या विद्यार्थ्यांसाठी अत्यंत मोठी आणि महत्वाची बातमी आहे. कारण यावर्षी जुन्या पॅटर्ननुसारच परीक्षा होणार आहे. नवीन पॅटर्न पुढील वर्षापासून लागू होणार आहे. यामुळे यावर्षी NEET SS Exam देणाऱ्या विद्यार्थ्यांना दिलासा मिळाला आहे. केंद्र सरकार आणि राष्ट्रीय परीक्षा मंडळाने सर्वोच्च न्यायालयात सांगितले की पोस्ट ग्रॅज्युएट नॅशनल एलिजिबिलिटी कम एंट्रन्स टेस्ट-सुपर स्पेशालिटी (NEET-SS) 2021 जुन्या पॅटर्ननुसार घेण्यात येईल आणि नवीन पॅटर्न पुढील वर्षापासून लागू होईल.

राष्ट्रीय परीक्षा मंडळाने सांगितले होते की, देशभरातील वैद्यकीय महाविद्यालयांमध्ये सुपर स्पेशालिटी अभ्यासक्रमांच्या प्रवेशासाठीची परीक्षा पुढे ढकलली जाईल. ही परीक्षा आता नोव्हेंबर ऐवजी जानेवारीत होणार आहे. तसेच, NBE ने SC ला विनंती केली आहे की नवीन पॅटर्नला परवानगी द्यावी, उमेदवारांना वेळ देण्यासाठी परीक्षा जानेवारीपर्यंत पुढे ढकलावी.

नोव्हेंबरमध्ये परीक्षा होणार होती आणि ऑगस्ट महिन्यात परीक्षेचा पॅटर्न बदलण्यात आला. यामुळे विद्यार्थ्यांना खूप त्रास होत होता. कारण ते एका वर्षापासून या परीक्षेची तयारी करत आहेत. सुनावणीदरम्यान सर्वोच्च न्यायालयाने केंद्र सरकारला विचार करण्यास सांगितले होते. त्यानंतर केंद्राने सर्वोच्च न्यायालयाला सांगितले की आता परीक्षा नोव्हेंबर ऐवजी जानेवारीत होईल, जेणेकरून विद्यार्थ्यांना नवीन पॅटर्न अंतर्गत तयारी करण्याची संधी मिळेल.

राष्ट्रीय पात्रता कम प्रवेश परीक्षा सुपर स्पेशालिटी (NEET-SS 2021) च्या परीक्षेत राष्ट्रीय परीक्षा मंडळाने (NBE) जाहीर केलेल्या अचानक शेवटच्या मिनिटातील बदलांना आव्हान देणारी याचिका सर्वोच्च न्यायालयात दाखल करण्यात आली. NEET- सुपर स्पेशॅलिटी कोर्सचा प्रश्न नमुना फक्त त्या लोकांच्या बाजूने बदलला गेला आहे ज्यांनी इतर विषयांच्या किंमतीत सामान्य चिकित्सा पदव्युत्तर शिक्षण घेतले आहे.

सर्वोच्च न्यायालयाने केंद्र, राष्ट्रीय परीक्षा मंडळ आणि राष्ट्रीय वैद्यकीय आयोगाची पदव्युत्तर राष्ट्रीय पात्रता कम प्रवेश परीक्षा-सुपर स्पेशॅलिटी (NEET-SS) 2021 च्या परीक्षेच्या पॅटर्नमध्ये शेवटच्या क्षणी बदल केल्याबद्दल ताशेरे ओढले होते.

12 सप्टेंबर 2021 रोजी कथित पेपर लीक आणि गैरप्रकारामुळे आयोजित NEET-UG परीक्षा रद्द करण्याची मागणी करणारी याचिका सर्वोच्च न्यायालयाने फेटाळली होती. 12 सप्टेंबर 2021 रोजी नॅशनल टेस्टिंग एजन्सी (एनटीए) ने आयोजित केलेल्या राष्ट्रीय पात्रता सह प्रवेश परीक्षा (अंडर-ग्रॅज्युएट) 2021 वर पेपर लीक झाल्याचे कथित प्रकरण आणि यावरील सीबीआयचा शोध अहवाल पाहण्याची मागणी याचिकेत करण्यात आली आहे.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here