भांग (गांजा) व्यतिरिक्त, इतर 480 प्रकारची वनस्पती देखील अवकाशात पाठवण्याची तयारी
शास्त्रज्ञ रोज काही नवीन संशोधन करत राहतात. एलोन मस्क हे अन्वेषकांच्या यादीतील एक मोठे नाव आहे. अलीकडेच त्याने भांग (गांजा) अंतराळात पाठवण्याची घोषणा केली आहे. हे काम मार्च 2020 पासून सुरू होईल. त्यामध्ये स्पेस कॅप्सूल वापरला जाईल.
तंत्रज्ञानाच्या जगात मोठे बदल घडवून आणण्यासाठी कस्तुरी एक क्रांतिकारक पाऊल उचलणार आहे. त्यांची कंपनी स्पेसएक्सला नासाकडून कंत्राट मिळाले. म्हणून, एलोन मस्क यांनी अंतराळात भांग (गांजा) पाठविण्याचा निर्णय घेतला आहे. त्यांच्या मते अंतराळात एक स्पेस कॅप्सूल पाठविला जाईल. त्याचे नाव ड्रॅगन आहे. हे अवकाशात गांजा वितरीत करेल. कॅप्सूल व्यतिरिक्त इतर 480 जातीच्या वनस्पतींची विक्रीदेखील कॅप्सूलद्वारे पाठविली जाईल. कोलोरॅडो विद्यापीठ यावर संशोधनासाठी सहकार्य करणार आहे.
असे म्हटले जाते की, भांग आणि इतर झाडे अंतराळात पाठविण्याचा उद्देश म्हणजे वनस्पतींच्या पेशींवर शून्य गुरुत्वाकर्षणाचा परिणाम पाहणे असा आहे. या व्यतिरिक्त, विश्वाच्या श्रेणीवर ते काय प्रतिक्रिया देतात यावरही संशोधन केले जाईल. लक्षात घ्या की, काही दिवसांपूर्वी एलोन मस्कचा भिंग उडविणारा व्हिडिओ समोर आला होता. त्यात तो लाइव्ह शोमध्ये भांग (गांजा) पित होता.
एलनच्या म्हणण्यानुसार वनस्पतींच्या पेशी आंतरराष्ट्रीय अंतराळ स्थानकात ठेवल्या जातील. हे संशोधन 30 दिवस चालणार आहे. पेशी निश्चित उष्णतेमध्ये ठेवल्या जातील. विद्यापीठातील विद्यार्थी त्या वनस्पतींच्या विक्रीतील बदलांवर लक्ष ठेवतील. त्यानंतर, या वनस्पतींचे पेशी पृथ्वीवर आणून पुन्हा त्याची चाचणी केली जाईल.