तुम्हाला माहिती आहे काय की लँडलाईन नंबरवरून व्हॉट्सअ‍ॅपचा वापरही करता येतो. आपल्याला आपला वैयक्तिक नंबर लपवायचा असेल तर लँडलाईन क्रमांकावरून व्हॉट्सअॅप चालवता येईल.

मेसेजिंग अॅप बोलताच व्हॉट्सअॅपचे नाव सर्वात आधी येते. भारतात व्हॉट्सअॅपच्या लोकप्रियता याबद्दल शंका नाही. व्हाट्सएप प्रत्येक इतर व्यक्तीच्या फोनमध्ये उपस्थित असतो आणि बहुतेक लोक याचा वापर आपल्या ओळखीच्या लोकांशी संपर्क साधण्यासाठी किंवा त्यांच्याशी संवाद साधण्यासाठी करतात. आजपर्यंत व्हॉट्सअॅप हे केवळ एक मेसेजिंग अॅप नाही. हे वापरकर्त्यास व्हॉईस आणि व्हिडिओ कॉल करण्याची परवानगी देते.

परंतु हे मेसेजिंग अ‍ॅप वापरण्यासाठी आपल्याकडे व्हॉट्सअ‍ॅपला सपोर्ट करणारे डिव्हाइस, इंटरनेट आणि मोबाईल नंबर असणे आवश्यक आहे. पण तुम्हाला माहिती आहे काय, की लँडलाईन क्रमांकावरून व्हॉट्सअॅपचा वापरही करता येतो. आपल्याला आपला वैयक्तिक नंबर लपवायचा असेल तर लँडलाईन क्रमांकावरून व्हॉट्सअॅप चालवता येईल.

बिझिनेस अ‍ॅप

अलीकडेच व्हॉट्सअॅपने आपले बिझिनेस अ‍ॅप लाँच केले. पाहिले असल्यास, या संदेशन प्लॅटफॉर्मला असे करून एक नवीन आयाम प्राप्त झाले. कंपनीने बिझिनेस हाऊसला आपल्या ग्राहकांशी संवाद साधण्याचा सुरक्षित मार्ग दिला आहे. यासह, हे देखील सुनिश्चित केले आहे की छोट्या व्यावसायिकांना मोबाईल नंबरऐवजी लँडलाईन नंबरवरून त्यांचे व्हॉट्सअॅप खाते चालवता येईल.

बर्‍याच वेळा असे घडते की व्यापारी त्यांचा वैयक्तिक मोबाइल नंबर केवळ व्यवसायासाठी वापरतात. ही सुविधा मिळाल्यानंतर ज्या व्यावसायिकांना व्यवसायासाठी मोबाईल नंबर ऐवजी लँडलाईन वापरायची इच्छा आहे. म्हणजेच, आता आपण आपला लँडलाईन नंबर थेट व्हॉट्सअ‍ॅप बिझिनेस अ‍ॅपवर जोडू शकता.

लँडलाईन नंबरवरून व्हॉट्सअ‍ॅप कसे वापरावे

1. प्रथम आपल्या मोबाइल फोनवर व्हाट्‌सॲप बिझिनेस अ‍ॅप स्थापित करा. यानंतर, आपल्या मोबाइल फोन, टॅब्लेट, लॅपटॉप किंवा व्हॉट्सअॅप सपोर्टिंग डिव्हाइसवर अॅप उघडा.

२. त्यानंतर व्हॉट्सअ‍ॅप अॅप तुम्हाला देशाचा कोड निवडण्यास सांगेल. यानंतर, आपल्याला 10 आकडे असलेले मोबाइल नंबर प्रविष्ट करण्यास सांगितले जाईल. आपण येथे आपला लँडलाइन नंबर देखील प्रविष्ट करू शकता.

3. अ‍ॅपमधील प्रमाणीकरण एसएमएसद्वारे किंवा कॉलद्वारे केले जाईल. कारण आपण लँडलाइन नंबर वापरला आहे. तर एसएमएस येणार नाही. परंतु अ‍ॅप केवळ प्रथम एसएमएस पाठवते. त्यानंतर सुमारे 1 मिनिटानंतर, पुन्हा एसएमएस पाठविण्यासाठी किंवा कॉल करण्यासाठी बटण सक्रिय होईल. येथे, आपण “मला कॉल करा” (Call Me) पर्याय निवडा.

3. आपण कॉल पर्याय निवडताच आपल्या लँडलाईन क्रमांकावर कॉल येईल. हा एक स्वयंचलित व्हॉईस कॉल आहे. यामध्ये आपल्याला 6-आकृती सत्यापन (व्हेरिफिकेशन) कोड सांगितला जाईल.

आपण हा सत्यापन (व्हेरिफिकेशन) कोड अॅपमध्ये ठेवला आहे. यानंतर तुमचे व्हॉट्सअ‍ॅप अकाउंट लँडलाईन नंबरवर सेटअप होईल. येथे आपण आधीसारखे प्रोफाइल फोटो आणि नाव ठरवू शकता.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here