नोंदणी क्रमांक जवळ नसला तरीही पुन्हा आधार कार्ड कसे मिळू शकेल. जाणून घ्या मार्ग

असा आहे आधार कार्ड मुद्रित (प्रिंट) करण्याचा पर्याय

आधार कार्ड हे एक महत्त्वपूर्ण दस्तऐवज आहे, अशा बर्‍याच गोष्टी आहेत, ज्या आधार कार्डशिवाय केल्या जाऊ शकत नाहीत. अशा परिस्थितीत आधार कार्ड हरवले तर त्रास वाढतो. आपल्याकडे रजिस्टर नंबर नसतानाही ही समस्या आणखीनच वाढत जाते. परंतु, आता आपल्याला काळजी करण्याची आवश्यकता नाही. कारण नोंदणी क्रमांक जवळ नसतांनाही आपल्याला आधार कार्ड पुन्हा कसे मिळवू शकेल याबद्दल माहिती देत आहोत.

लोकांच्या माहितीसाठी आधार कार्ड पुन्हा छापण्यासाठी 50 रुपये फी भरावी लागते. प्रक्रियेदरम्यान आपल्याला ओटीपी प्राप्त होईल, म्हणून जर आपल्याकडे रजिस्टर क्रमांक असेल तर ही चांगली गोष्ट आहे, परंतु जर रजिस्टर क्रमांक नसेल तर ही चिंतेची बाब नाही.

आधार कार्ड मुद्रित (प्रिंट) करण्याचा असा आहे पर्याय…

१) सर्वप्रथम भारतीय युनिक आयडेंटिफिकेशन ॲथॉरिटी ऑफ इंडिया (यूआयडीएआय) च्या अधिकृत वेबसाइट www.uidai.gov.in ला भेट द्या.

२) वेबसाइटच्या मुख्यपृष्ठावर, आधार असलेल्या विभागात ऑर्डर आधार रीप्रिंट (पायलट बेसिस) पर्याय दिसेल त्यावर क्लिक करा.

 ३) यानंतर तुम्हाला आधार क्रमांक, सिक्युरिटी कोड आणि रिक्वेस्ट ओटीपी वर क्लिक करावे लागेल. (लक्षात ठेवा येथे आपल्याला दोन पर्याय मिळतील – आपल्याकडे नोंदणीकृत मोबाइल नंबर नसल्यास, डोंट नॉट रजिस्टर्ड मोबाइल नंबरवर क्लिक करा. ओटीपीवर क्लिक करा.)

4) ओटीपी पाठवा – क्लिक केल्यावर मोबाइल नंबरवर ओटीपी आढळेल, त्यास स्क्रीनच्या उजव्या बाजूला असलेल्या ओटीपी बॉक्समध्ये ठेवा.

5) आधार कार्ड पूर्वावलोकन शो ओटीपीची नोंदणी केल्यानंतर होईल. नाव, जन्म तारीख आणि पत्ता इत्यादी माहिती पूर्वावलोकनात दर्शविली जाईल. लक्षात घेण्यासारखी गोष्ट म्हणजे आपण नोंदणीकृत मोबाइल नंबरसह लॉग इन केले नसेल तर ओटीपी प्रविष्ट केल्यावर आपल्याला आधार कार्डचे पूर्वावलोकन दिसणार नाही.

6) यानंतर तुम्हाला मेक पेमेंट वर क्लिक करावे लागेल. 50 रूपये शुल्क आकारले जाईल, आपण यापैकी कोणत्याही माध्यमातून डेबिट किंवा क्रेडिट कार्ड,  इंटरनेट बँकिंग किंवा यूपीआयद्वारे पैसे देऊ शकता.

(Payment) पैसे दिल्यानंतर आधार कार्ड आधार कार्डमध्ये दिलेल्या पत्त्यावर पोहोचेल.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here